2011 BCVSPIN Advanced study institute in particle physics and cosmology
Hue University (College of Education), Hue, Vietnam, July 25-30, 2011
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimxvJLqIll6Y9Gboql7r6Arp11dFBTcYwc81vobnZJZFUIPAH9wOefEy8ZPwVmq52KZpUyS1B65mtI3FQVWcxNiHZsmDMgQbrMdoDNj4ghfIXDM0PN3-vJUwk9hePZKIOxtjROHrM9fYI/s640/422829_2553409474051_1471860183_n.jpg)
Hue University (College of Education), Hue, Vietnam, July 25-30, 2011
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimxvJLqIll6Y9Gboql7r6Arp11dFBTcYwc81vobnZJZFUIPAH9wOefEy8ZPwVmq52KZpUyS1B65mtI3FQVWcxNiHZsmDMgQbrMdoDNj4ghfIXDM0PN3-vJUwk9hePZKIOxtjROHrM9fYI/s640/422829_2553409474051_1471860183_n.jpg)
ภาพหมู่ค่ะ อิอิ สคูลที่ 2 ต่อจาก VSOP เลย คนหนาแน่นมากทั้งเด็กและ Prof มีมาจากหลายที่ค่ะ ส่วนใหญ่เป็นเด็กๆ เจ้าถิ่นค่ะ เด็กเวียดนามเก่ง ๆ ทั้งนั้นค่ะ ส่วนใหญ่เป็นเด็กที่เรียนห้องพิเศษ ภาษาอังกฤษก็เก่งมาก พูดเก่ง คุยเก่ง แถมพาเที่ยวตลอดเลย เป็นเด็กเจ้าภาพที่ต้อนรับนร.ต่างถิ่นอย่างพวกเราอบอุ่นมากเลย ประทับใจมากค่ะ
Five Monkeys from Thailand!!
Ahjungs from SUT, and First, A, Big, P'Sak from CU.
ลิง 5 ตัว เอ้ย!!! 5 คนจากประเทศไทยค่ะ ซน! เอาเรื่องกันเลยทีเดียว วันนี้สคูลให้เข้าเรียนช้ากว่าเดิมเป็น 9.00 น. เพราะคืนก่อนหน้านั้นมีปาร์ตี้กัน เช้าวันในรูปก็เลยลั้ลลากัน หนีไปเที่ยวค่ะ ขนาดลงทุนตื่นเช้ากันเพื่อการนี้กันเลยทีเดียว อิอิ
อีกภาพค่ะ รุ่นอ๊ะจังส์นี่ผู้หญิงคนเดียวตลอดค่ะ และที่สำคัญตามแก๊งค์จุฬาไปทุกงาน อิอิ นี่เป็นสคูลแรกค่ะ ที่ออกผจญภัยโดยที่ไม่ได้ไปกับอาจารย์ หรือ รุ่นพี่มหาลัยตัวเอง สนุกสุด ๆ เลย
Album : >> FaceBook Album <<