2012 ASIA-EUROPE-PACIFIC SCHOOLOF HIGH-ENERGY PHYSICS:AEPSHEP2012
Fukuoka, Japan, October 14 - 27, 2012
Fukuoka, Japan, October 14 - 27, 2012
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEje4BF-l4CpHAKcSkVHKN0raeAWRLkj1Y6KLJ3nRJsRJub8DiQ86fTun3lI6PwsAQK2svMRf4GzoDwI8PiHqNFC-kk3zZtSL0mhMPSiwL0U9_Rx5amJZMkPPAfD07gAe3p_PGrUktex-QI/s640/header%25252520GroupPhotoJapan.jpg)
Group Photo : ภาพหมู่ภาพนี้ชอบมากค่ะ ถ่ายกับทุกคนในสคูล ถ่ายกลางแจ้ง แถมวิวข้างหลังเป็นทะเลของ Fukuoka สวยค่ะ ภาพนี้เป็นภาพหมู่ภาพสุดท้าย ช่างภาพเลยออกแบบให้พวกเราโบกมือกัน ทุกคนก็สนุกสนานกันใหญ่ค่ะ คงมีแต่อ๊ะจังส์กะเพื่อนซี้ในสคูลอย่างแคนดี้สาวอินเดียร์ อ่ะแหละทีี่แหวกแนวชูสองนิ้วกันอยู่สองคน อิอิ
Group Photo
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicmeGlHpglSOh5u9Fmi5ZKVTbNpQT7FfUmjM8sWhHlrecLozx-NZAorK6ltZPsqTa591nGkqf5D3xkjIG7j8UXM8ujkMl8AU2qp0w6kl9eU_1SRp0T-1ICc4UdsX901PVoKjpZPQMsUUU/s200/GroupPhotoFriday_02_small_JPG.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFzoUHyEOSEd_1YxQnv6NO1puvqYhiQfNh0QlkiHmlquwxeyo2A2GPSJhqLj1QoQX_2ZltzaproKXaos2k4ipbvON1nEhuQsT3dTLYWMqsvg5vHRKXi_IPyQjyivGmuSeKwlYcGj2l9uQ/s200/GroupPhoto1_JPG.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5Oll619hV0QXclEfXA3LrgVtB14vGxehCpgNoDwLLe0qft_yopAEecHIIUnu-Dbw71EBDMkER7gwi97Ht1jfu4XMe-g4mM7O32HrRoyTclv0jQbhqDy1X5vLT2A06HbGDorPCw7nnPb0/s200/GroupPhotoFriday_01_small_JPG.jpg)
ภาพหมู่ทั้งหมดในสคูลค่ะมี 3 ภาพที่ทุกคนทั้ง student และ Prof รวมถึงออแกไนซ์มาถ่ายด้วยกันทั้งหมด ภาพแรกกับภาพสุดท้ายถ่ายวันเดียวกัน แต่เปลี่ยนมุมค่ะ ภาพแรกถ่ายด้านหลังรีสอร์ทหันหลังให้ทะเลฟุกุโอกะ ภาพสุดท้ายถ่ายด้านหลังรีสอร์ทเช่นกันค่ะแต่คนละมุมด้านหลังที่เห็นจะเป็นตัวอาคารของรีสอร์ทค่ะ ส่วนภาพตรงกลางเป็นภาพที่ภ่ายในช่วงวันแรก ๆ ที่พวกเรามาถึงญี่ปุ่นใหม่ ๆ ถ่ายใน Hall ที่พวกเราเรียนกันค่ะ Lecture ส่วนใหญ่จะเรียนกันที่ห้องนี้ ช่วงที่ถ่ายภาพนี้ตอนนั้น Prof. บางคนยังไม่มา อย่างเช่น Prof. Ellis ค่ะ พึ่งมาช่วงครึ่งหลัง ^_^
Student Presentation (Winner team)
Winner team, Group C : AstroParticle Physics
ภาพนี้ถ่ายตอนนำเสนองานสัมมนาที่ได้รางวัลค่ะ หัวหน้าแก๊งค์ Michael เป็นคนพรีเซนต์นำ คนสูง ๆ ที่ยืนตรงกลางค่ะเป็นคนเยอรมัน สูงจนทำเอาซะพวกเราทีเหลือกลายเป็นฮอบบิทไปเลย 555+ กลุ่มเราส่วนใหญ่เป็นคนบุโรปค่ะ มีเอเชียแต่ก็เป็นเด็กที่เรียนยุโรปหรือไปทำวิจัยที่ยุโรป ภาพนี้ภ่ายช่วงที่พรีเซนต์เสร็จแล้วเป็นช่วงตอบคำถามค่ะ ^_^
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiBsZE7GSIsrcR2xrpL_wxnCuhbprhKzVflUbQ5WqW25WTOLIc0bRtflDNwMl_37WOKmdXoOy6z9PcU0KDZaCb9wguux_9ZO1AhT_n5ymT7WoMq77064I-JS7UtUvzjYss_L4Y-29BhZEA/s320/559796_4067475764762_1012431665_n.jpg)
ภาพถ่ายตอนรับรางวัลค่ะ กลุ่มที่ได้ที่ 1 รับรางวัลเป็นกลุ่มสุดท้าย อ๊ะจังส์ยิ้นแฉ่งแถมรู้มุมกล้องอยู่คนเดียว ในขณะคนอื่นๆ ในทีมกำลังสนใจฟัง Prof mี่เป็นคนมอบรางวัลพูดอยู่ข้างหน้า อิอิ ส่วนรางวัลก็ไม่มีอะไรมากค่ะเป็นขนมญี่ปุ่นให้พวกเราในกลุ่มมาแบ่งกันทาน เราไม่ค่อยสนใจของเท่าใหร่แต่ดีใจมากกว่าไม่คาดว่าทีมเราจะได้คะแนนที่หนึ่งค่ะ อิอิ
First page of presentation slide
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjLJTGXwzQ329XfTNlJOFyo_hoYc33iGHDbdgu8fGDoQ4Cc00wYb02B5LPF2ZYafinhUwyZDw0pNtdzEzOOotBOPsdNZbgU1neMzk2CQGfzanzbgsDHuQo2wn4WUKop2WMN5sMVOwmML7k/s320/318944_3963332281240_1791424670_n.jpg)
หน้าแรกของ Presentation Slide ที่ได้รางวัลของทีมเราค่ะ เวอร์ชั่นเต็มดาวโหลดได้จากเวบ CERN ค่ะ >>Link<<
Four students from ASEAN Community!!
Elida L Istiqomah(Indonesia), Ahjungs-Rintarn Saengsai(Thailand), Nooraihan Abdullah(Malaysia), and Lemuel Pelagio(Philipin)
นี่ก็เป็นหน้าตาของเด็กจากประชาคมอาเซี่ยนของพวกเราเองค่ะ ที่จริงมี 5 คน แต่ในภาพมีแค่ 4 คน (ขาดเด็กเวียดนามที่เรียนญี่ปุ่นไปคนนึงค่ะ) ชื่อและประเทศเรียงลำดับตามในภาพเลยนะคะ
Student from Thailand
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1nyL-8G3l8gHeE63f1mk2-YJwcB15NK-g2vm4hhqPN3VVTRmvI3np8IFlxqbvWa7dC9vXlznKM87XHerbv4VhpEIznR4UqKGTfIwTiFmt5Sy8rBtglez4bPjv9WWUmKrRmUaiAZ6ckNY/s320/32311_4045300970406_493958703_n.jpg)
Album : 2012 ASIA-EUROPE-PACIFIC SCHOOLOF HIGH-ENERGY PHYSICS (Oct 14-27, 2012)
more album :
(1).Komyozenji Temple-Kyushu National Museum-Dazaifu Temmangu Shrine
(2).Mount Aso and Kumamoto Castle @JAPAN
(3).Free walk ^_^ @JAPAN
(4).Yummy!! FOOD and PARTY (^_^) @AEPSHEP
(5). Student Presentation, Discussion Session and Lectures